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Bima ya Safari ni nini? 
Hii ni bima inayokulinda dhidi majanga ya kiuchumi, upotevu au uharibifu unaoweza kutokea 

ukiwa umesafiri nje ya nchi. Bima hii inaweza kukupa fidia ya kucheleweshwa kwa vifurushi 

au mzigo wako, msaada wa kisheria kwa matukio kama kughairishwa au kufutwa  kwa safari 

katika dakika za mwisho, matibabu dharura safarini. Unaweza kuchukua bima ya safari fupi 

au safari ndefu za kimataifa na ni bima ya hiari ingawa kuna baadhi ya nchi ni lazima uwe na 

bima hii ili kuweza kwenda kwenye inchi hizo. 

Kwa nini nahitaji bima hii 
ya safari?

Inashauriwa ya kwamba mtu anapotaka kusafiri ni 
vyema kupata bima hii bila kujali ni kwa hiari au ni 
kwa mujibu wa sheria ya nchi unayokwenda. Bima 
hii ni ya gharama nafuu na itakupa amani ya moyo 
ukiwa safarini. Matukio yatakayokufanya uhitaji kuwa 
na bima ya safari ni pamoja na:

•	 Safari yako ikisitishwa ghafla na mtoa huduma.

•	 Safari yako imecheleweshwa na kusababisha 
kukosa ndege nyingine ambayo ungepanda ili 
kuunganisha.

•	 Unahitaji msaada wa kisheria ukiwa nje ya nchi.

•	 Mizigo yako imecheleweshwa.

•	 Mizigo yako imepotea.

•	 Unahitaji msaada wa matibabu.

•	 Iwapo utafariki ukiwa safarini.

•	 Iwapo ni kwa mujibu wa sheria ya nchi 
unayokwenda.

•	 Iwapo umevamiwa na kupoteza fedha na 
nyaraka.

•	 Unahitaji ushauri wa kitaalam kutoka kwa 
wataalam wa maswala ya safari.



Faida za Bima ya Safari

FAIDA BIMA

1 Gharama za matibabu ya dharura
ICEA LION itakurudishia gharama za matibabu ya dharura  
uliyofanya kutokana na majeraha au ugonjwa ulioupata ukiwa 
safarini kwenda nje ya nchi au ukiwa safarini kuja Tanzania.

2 Muendelezo wa matibabu ukiwa Tanzania

ICEA LION italipia gharama ulizopata kwa mujibu wa faida za bima 
hii kama zilivyoainishwa. Hii ni pamoja na muendelezo wa matibabu 
ya ugonjwa au majeraha yakiyo ambayo matibabu yake yalianzia 
ukiwa nje ya nchi. Matibabu haya ni lazima yafanywe ndani ya siku 
30 toka ulipoingia Tanzania .

3
Matibabu yatakayohitaji kusafirishwa 

kwenda mahala pengine

Iwapo utaumwa au kupata jeraha ambayo imeanishwa kwenye 
bima hii na itahitajika kusafirishwa kwenda mahala pengine au 
kurudishwa nchini Tanzanaia ICEA LION italipa gharama hizo ikiwa 
ni pamoja na gharama za wauguzi waliokusindikiza.

4
Ufanikishaji wa safari kwa mwanafamilia 
atakayekusindikiza iwapo utaumwa au 

kupatwa na kifo

Iwapo utalazwa kutokana na ugonjwa wa ghafla au kutokana na 
ajali kwa zaidi ya siku 20 au iwapo utapatwa na kifo ICEA LION 
itamgharamia mwanafamilia ambaye amekusindikiza na ambaye 
ni mkazi wa Tanzania. Hii ni iwapo mwanafamilia huyu hawezi 
kusafiri kwa gharama zake.

5 Safari ya mtu wa karibu

Iwapo wakati wa safari yako iliyokatiwa bima utapatwa na ugonjwa 
au majeraha ICEA LION itakulipa kiasi cha ziada kitakachokidhi 
mahitaji ya kusafiri na malazi  ya mtu atakayesafiri, kukaa na wewe 
au kusafiri na wewe wakati wa kurudi Tanzania. Swala hili litafanywa 
kwa kuzingatia ushauri wa kidaktari uliotolewa na wataalam wa 
afya na kwa kuzingatia makubaliano ya kimaandishi yaliyoandikwa 
baina ya mteja na ICEA LION.

6
Kurudishwa kwa mwili / Gharama za 

mazishi

Iwapo itatokea bahati mbaya ukapoteza maisha, ICEA LION 
italipia gharama za kurudisha mwili wako nchini Tanzania au 
kugharamia gharama za mazishi iwapo mwili utazikwa mahali 
mauti yalikotokea.



BENEFIT WHAT IT COVERS

7
Kurudi Nyumbani baada ya kupata taarifa 

za msiba wa mtu wa karibu wa familia 

Iwapo itakubidi ukatize safari yako kutokana na kifo cha mtu wa 
karibu wa familia, ICEA LION itagharamia gharama za kukurudisha 
nyumbani iwapo umeshindwa kusafiri kwa njia zako binafsi, 
gharama hizi zitalipwa baada ya kuwasilisha nyaraka husika wakati 
wa madai. 

8 Huduma ya dharura ya Meno

Iwapo utahitaji huduma ya dharura ya meno wakati wa safari kwa 
ajili kupata nafuu kutokana na maumivu yaliyojitokeza ghafla, ICEA 
LION itakurudishia gharama ulizotumia katika kupata dawa,jeraha 
au kungóa jino/meno. Gharama hizi zitarudishwa iwapo mhusika 
atawasilisha nyaraka mhimu atakazoombwa wakati wa madai 
.kwahiyo ni mhimu kujua nyaraka na viambatanisho vinavyotolewa 
kabla na wakati wa safari.

9 Manufaa ya kila siku Hospitalini

Iwapo utakuwa nje ya nchi na ikakubidi ulazwe hopitalini kwa zaidi 
ya saa 24 mfululizo, ICEA LION italipa gharama za kulazwa kwa kila 
masaa 24 uliyolazwa kwa kufuata kiasi mahususi kilichotajwa na 
kuoneshwa kwenye nyaraka yetu ya sera za bima hii.

10 Bima dhidi ya ajali binafsi

Iwapo kwa bahati mbaya utapata ajali iyakayokusababishia 
ulemavu au hata kifo kutokana na majeraha uliyoyapata ukiwa 
safarini, ICEA LION itakulipa mafao yako ya bima kwa kufuata 
kiasi kilichotajwa kwenye nyaraka yenye za sera bima hii.

11 Huduma ya Msaada

Iwapo utapatwa na dharura ya kiafya au dharura nyingine ICEA 
LION itafanya utaratibu ufuatao kwa kufata vigezo na masharti 
ikiwemo ruhusa, usitishwaji, na umuhimu katika sera husika na 
sheria husika:

Malipo ya Fedha 
Iwapo umeibiwa, kupoteza, majeraha au ugonjwa wakati wa 
safari na unahitaji fedha ya kulipia safari au malazi, ICEA LION 
itakushauri wewe au muwakilishi wako juu ya utaratibu wa kupewa 
malipo ya awali ya nyongeza ambayo yatarejeshwa yakiwa na tozo 
la 10% Zaidi kama ada ya uwezeshaji. 

Msaada wa kibalozi 
Ikiwezekana, ICEA LION itakupa maelezo na maelekezo sahihi ya 
jinsi ya kupata msaada kutoka ofisi ya ubalozi wa nchi yako iliyopo 
kwenye nchi uliyofikia.

Safari ya dharura na malazi 
Ikiwezekana, ICEA LION itakupa msaada wa kukuandalia usafiri 
mwingine wa dharura na malazi. 

Ujumbe wa dharura  
ICEA LION watatuma ujumbe wa dharura kwa niaba yako  
kwenda kwa mtu unayetaka apate ujumbe huo iwapo safari 
itacheleweshwa, utapatwa na ugonjwa au majeraha.

12
Gharama za kazi za kisheria ukiwa nje ya 

nchi

ICEA LION itakurudishia gharama ambazo zimeoneshwa 
kwenye faida ya bima hii ambapo tutakurudishia gharama zote 
utakazopata kutokana na shughuli za kisheria wakati wa kufatilia 
haki, malipo au fidia dhidi ya mtu wa tatu ambaye  anakudai 
kutokana na majeraha au kifo kilichotokea wakati bima yako ikiwa 
hai.

13 Shambulio
ICEA LION itakulipa kwa kila saa 24 ambazo utakuwa ukipata 
matibabu (Yaliyoainishwa katika kipengele namba 1 - matumizi ya 
dharura) kutokana na shambulio ulilopata ukiwa safarini.



BENEFIT WHAT IT COVERS

14
Kusitishwa kwa safari au kupunguzwa kwa 
safari kutokana na hali mbaya iliyojitokeza 

ICEA LION itakurejeshea kiasi cha fedha kwa gharama  iliyojitokeza  
baada ya safari kusitishwa au kufupishwa kutokana na yafuatayo:

•	 Kifo cha ghafla, majeraha au ugonjwa kwako au mke, mtoto, 
ndugu au mfamyakazi/biashara mwenzio. 

•	 Majanga ya asili kama radi,kimbunga ,tetemeko na 
mafuriko.

15 Upotevu wa mizigo
ICEA LION itakurejeshea gharama utakazoingia kutokana na 
kupotea kwa mzigo, au baadhi ya vitu katika mzigo wako au 
kupelekwa sehemu nyingine kimakosa kwa Zaidi ya saa 6.

16
Kucheleweshwa kwa safari

ICEA LION itakulipa gharama utakazoingia kutokana na 
kucheleweshwa kwa safari kwa zaidi ya masaa 6. Kuchelewa 
huku kunaweza kuwa ni matokeo ya kupotea kwa nyaraka, ajali, 
kuchelewa kwa usafiri wa barabara au reli au bahari uliochelewa 
kutokana na matatizo ya hali ya hewa, au kuharibika kwa chombo 
husika cha usafiri.

17
Kurejeshewa gharama ya usafiri na malazi 

kutokana na kuchelewa safari

Iwapo utashindwa kufika katika mda sahihi wa kuondoka katika 
nchi husika kurudi nchini kutokana na kuharibika kwa usafiri 
uliokuwa ukikupeleka uwanja wa ndege kuharibika, ICEA LION 
itakurudishia kiasi cha fedha kama ilivyo ainishwa kwenye 
jedwali la faida za bima hii. Ni mhimu kujua kwamba malipo haya 
yatafanywa kwa kuzingatia gharama za makubaliano ya safari ya 
awali. Gharama zitakazokuwa mpya kutokana na kubadili daraja la 
usafiri hazitahusika. 

18 Kinga ya kisheria dhidi ya watu wengine
ICEA LION itakupa kinga dhidi ya mtu mwingne anayeweza 
kukushitaki au kudai fidia kutokana majeraha au uharibifu wa mali 
uliosababishwa na wewe.

19 Kutekwa

Iwapo kwa bahati mbaya ndege itatekwa au kuwekwa kizuizini 
kwa ndege au wahudumu wa ndege au chombo unachosafiria, 
ICEA LION itakulipa kiasi cha dola 100 kwa kila masaa 12 ambayo 
utakuwa umetekwa au kuwa kizuizini kama ilivyoainishwa kwenye 
sera na faida za bima hii. Ni mhimu kujua kwamba itakupasa uwe 
na nyaraka ya maandishi kutoka kwa msafirishaji kuhusu tukio hili 
ili uweze kuwasilisha  madai yako.



BENEFIT WHAT IT COVERS

20 Dhamana

Iwapo utafungwa au kushikiliwa na vyombo vya dola ukiwa nje 
ya nchi, ICEA LION italipa gharama ya kiasi kilichotajwa kwenye 
sera yetu ya safari kwa ajili ya kukudhamini kama kifungo hicho 
kinatokana na sababu zisizo za kimakusudi za kuvunja sheria au 
miongozo ya nchi uliyotembelea. Itambulike ya kwamba tampasa 
mteja kurudisha kiasi cha gharama tajwa hapo juu kwenda kwa 
ICEA LION ndani ya siku 30 toka kuachiwa. 

21 Upotevu wa hati ya kusafiria 

Iwapo utapoteza hati ya kusafiria ukiwa nje ya nchi, ICEALION 
itakulipa gharama zote utakazoingia katika kupata hati mpya. 
Kiasi hiki ni kwa mujibu wa kiasi kilichotajwa kwenye faida za bima 
hii.

22 Matukio maalumu

Iwapo itatokea ukacheleweshwa katika matukio mhimu ambayo 
hayawezi kughairishwa, ICEA LION itakurejeshea gharama zilizozidi 
sababu ya kutumia usafiri mbadala au kuongeza malipo kwa ajili 
kufanikisha kufika kwenye tukio maalum kama ilivyopangwa. 
urejeshwaji huu wa gharama utakuwa kwa mujibu wa kikomo cha 
kiasi tajwa katika sera na faida za bima hii.

Kitu gani kingine natakiwa kujua kuhusu Bima ya Safari? 
Unaweza kuongeza fao la kinga dhidi ya UGAIDI kwenye bima yako ya safari kwa kuongeza kiasi kidogo cha 
fedha kwenye malipo. Hapa utapata matibabu ya dharura  na ajali inayoweza kukupata kutokana na matukio 
ya kigaidi. Hii pia inaweza kupatikana kwenye bima yako ya safari iwapo utakuwa umechukua kipengele cha 
matibabu na ajali binafsi. Tafadhali tambua ya kwamba maelezo yote juu ya faida ya bima hii yapo katika 
nyaraka ya sera za bima yetu , yakupasa kusoma na kuelewa faida na kinga  za bima hii kabla ya kusafiri.

Intana Specialty Assistance Team hawa ni wataalam  ambao namba zao zipo kwenye kadi ya dharura 
utakayopewa. Unatakiwa kuwasiliana na wataalamu hawa mara tu unapokuwa unahitaji huduma ya kiafya au 
baada ya kupata ajali. Piga namba hizo pia iwapo kitatokea kifo cha mtu mwenye bima yetu hivyo ni mhimu 
kuhakikisha kuna mtu mwingine mwenye namba hizo za wataalam. Ni mhimu kujua ya kwanza ICEA LION 
haitahusika na gharama zozote zitakafikiwa bila kuidhinishwa na wataalam wa Intana.



Kadi ya dharura huwa na mawasiliano na namba za dharura tu na haitumiki kama kadi ya matibabu. Iwapo 
utataka kuchukua Bima yetu ya safari, tunakukumbusha kuangalia vigezo vyote na mahitaji ya bima hii kabla 
ya kusafiri. Iwapo hautawasilisha maelezo yaliyotimia itachangia katika kuchelewa kwa mchakato wa madai.

Sasa umeelewa juu ya Bima ya Safari kutoka ICEA LION. Iwapo utahitaji kupata bima hii tafadhali tupigie  
kwenye +255 22 2774999 / 5039 / 5059 ama tutumie barua pepe kwa insurance@icealion-tz.com.



ICEALION-TZ.com

Plot 331 Kambarage (or Garden) Road,
Mikocheni A
PO BOX 1948, Dar es Salaam
Tel: +255 22 2774999 / 5039 / 5059
Fax: +255 22 2775094
Email: insurance@icealion-tz.com 


