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Bima ya Nyumba

We’re Better Together



Bima ya Makazi/Nyumba ni ipi?
Bima ya makazi ni bima inayokupa ulinzi dhidi ya  hasara inayoweza kuletwa na majanga 

kwenye nyumba au vilivyomo  ndani ya nyumba yako. Bima hii inaweza kuongezwa na 

kuhusisha vitu/vifaa vingine kama simu, mikufu ya thamani na  hata wafanyakazi wa ndani 

.Ni mhimu kujua kwamba unaweza kupata bima hii  kama  mmiliki wa nyumba au hata 

mpangaji  ndio maana bima hii huitwa ‘Domestic package” kutokana na ukweli kwamba 

bima hii haiishii kwenye kinga dhidi ya jingo tu bali kwa kila kitu kinachopatikana ndani ya 

nyumba husika.

Faida ya kuwa na Bima hii 
ya makazi

•	 Utalipwa fidia dhidi ya hasara 
itakayosababishwa na Moto, tetemeko la 
ardhi, kimbunga na  mafuriko.

•	 Utalipwa fidia dhidi ya hasara iliyosababishwa 
na Milipuko itokanayo na shughuli za 
nyumbani.

•	 Utalipwa fidia dhidi ya Madhara yanayoweza 
kuletwa na ghasia au vurugu za kiraia, kidini au 
kikabila.

•	 Utalipwa fidia dhidi ya hasara iliyosababishwa 
na Kupasuka kwa mabomba na matanki ya 
maji.

•	 Utalipwa fidia dhidi ya hasara iliyosababishwa 
na Wizi wa mali.

•	 Utalipwa fidia dhidi ya Madhara yanayoweza 
kujitokeza baada ya ndege kuanguka au kitu 
chochote kutoka angani mfano kimondo. 



Bima yetu ya nyumba imegawanyika katika vipengele 
tofauti ili kukuwezesha kukata bima kwa kile tu 
unachotaka kukikinga. Kwa mfano huitajiki kukata 
bima ya jingo kama wewe ni mpangaji. Hapa bima 
utakayokata ni ile ya samani, vifaa vya ndani, vitu vya 
thamani.

Kipengele A: Jengo 

Hii ni bima inayokatwa kwa ajili ya jengo ambapo mkataji 
ni yule mmiliki wa jengo.

Bima hii inahusisha upotevu au uharibifu kwenye jengo 
kama ifuatavyo:

•	 Upotevu au uharibifu wa vifaa kama milango, 
viyoyozi , ukuta, mageti, karakana na vinginevyo 
kutokana na majanga yaliyoanishwa hapo juu.

•	 Gharama zilizojitokeza kutokana na kutafuta 
makazi na malazi mbadala iwapo janga 
litasababisha nyumba kuwa haifai kwa matumizi 
kwa mda huo.

•	 Kulipwa kwa fidia kwa mmiliki wa jengo ambaye 
hajalipwa kodi na mpangaji kutokana na jengo hilo 
kupatwa na majanga. Kiwango kitakacholipwa  ni 
kile ambacho hakivuki 10% ya kiasi cha thamani 
ya jengo.

Ni mhimu kujua kwamba kiasi kitakacholipwa hakitakiwi 
kuzidi 10% ya kiasi cha thamani ya nyumba/jengo.

Kipengele B: Vifaa & Vitu  vya ndani  

Hii ni Bima ya vifaa/vitu vya ndani vya mmiliki wa 
nyumba au hata mpangaji. Vitu hivyo ni kama samani 
za ndani, vifaa vya umeme, mapambo ya ndani na vitu 
vingine vinavyohamishika. Pia unaweza kukatia bima 
vitu/vifaa vinavyopatikana kwenye karakana yako au 
kwenye nyumba ndogo ya mtumishi. Ingawa yakupasa 
kutoa taarifa sahihi wakati wa kukata bima hii.

Kipengele C: Bima ya vifaa vyote

THii ni bima inayokatwa kwa ajili ya mali au vifaa vyote 
ambavyo havijahusika au kutajwa kwenye kipengele A & 
B hapo juu.

Vifaa/Vitu vinavyohusika katika katika kipengele hiki ni 
pamoja na vitu vya thamani, saa, dhahabu,madini ya 
fedha, picha za thamani, nguo, miwani, na mizigo au 
vifurushi vya matumizi binafsi. Ni mhimu kujua kuwa 
iwapo utapoteza kitu/kifaa ambacho hukukitolea 
maelezo ya bei na thamani yake utalipwa kiasi kisichozidi 
shilingi 100000/= kama fidia. Mfano iwapo utaleta 
madai dhidi ya kuibiwa au kuharibika kwa miwani 
kutokana na majanga na haukuonesha wala kueleza 
thamani ya miwani hiyo hapo awali utafidiwa kwa kiasi 
kilichotajwa yaani kisichozidi shilingi 100,000/=

Ni mhimu kujua kwamba kuharibika kwa kifaa/kitu 
kulikosababishwa na kuisha kwa matumizi, kushuka 
thamani, kupatwa na kutu, kuharibika kwa sababu 
za asili, kifaa/mali kutaifishwa au kufilisiwa na serikali 
au kuibiwa na mmoja ya wana familia hakutakuwa na 
ustahili wa kulipwa fidia yeyote.

Kipengele D: Wafanyakazi wa ndani

Hii ni bima ambayo inakinga dhidi ya matatizo 
yanayoweza kutokea kwa mfanyakazi wa ndani kama 
kifo, majeraha, magonjwa yaliyojitokeza wakati 
mfanyakazi huyo akiwa katika majukumu yake ya kila 
siku. Wafanyakazi hawa ni kama dereva, mlinzi, mpishi 
na mtunza bustani.

Fidia zitolewazo katika kipengele hiki ni kama ifuatavyo:

•	 Kifo cha mfanyakazi - Fidia ni mshahara wa miezi.
 

•	 Madai ya matibabu - ni 2,000,000/= kwa kila dai.

•	 Gharama ya mazishi - ni 600,000/= kwa kila 
mfanyakazi.

Ni mhimu kujua kwamba madai yako yanatakiwa kuwa 
yanazidi kiasi cha shilingi 100,000/= isipokuwa kwa 
madai ya gharama ya mazishi.

Kipengele E: Kinga ya Muajiri 

Hii ni bima inayokatwa na mwajiri kujikinga dhidi ya 
mashitaka yoyote ya kisheria yanayoweza kuletwa na 
mfanyakazi wa ndani kutokana na ajali, magonjwa,kifo 
majeraha yaliyotokea akiwa katika majukumu ya kazi. 
Bima hii itamlipa mdai/mlalamikaji kwa kuzingatia 
ukomo wa kiasi kama ifuatavyo:

•	 Mtu mmoja - shilingi 50,000,000/=

•	 Kwa kila tukio - shilingi 250,000,000/=

•	 Ndani ya Mwaka - shilingi 500,0000,000/=

Ni Vitu gani vya msingi 
katika bima ya nyumba/
makazi? 



Ni kitu gani kingine nahitaji kujua kuhusu bima hii ya 
nyumba/makazi?
Huduma ya zima moto: ICEA LION watakulipa fidia ya gharama za zima moto.

Tujulishe iwapo umeshitakiwa: Iwapo una bima dhidi ya mashitaka kama zilivyoainishwa kwenye vipengele D 
hadi G hapo juu tujulishe kwa ajili ya msaada wa kisheria. Tutakusaidia katika kulipa fidia pamoja na gharama 
za kesi ya kumshitaki yeyote anayeweza kuwa amehusika pia.

Uharibifu wa makusudi utakaotendwa na wanafamilia au wafanyakazi wa ndani hautalipwa

Janga likitokea wakati nyumba/makazi hayakaliwi na mtu: ICEALION haitalipa madai yeyote iwapo janga 
litatokea kwenye nyumba/jengo ambalo hakuna mtu ameishi au kukaa ndani yake ndani ya siku 30.

Fedha na Nyaraka hazihusiki: Bima yetu ya Makazi/nyumba haikingi dhidi ya vitu kama hati, ankara, fedha, 
machapisho, medali, gari, vifaa vya gari, isipokuwa kama kulikuwa na makubaliano ya kuvikatia bima vitu hivyo.

Vifaa vinavyohamishika ni lazima viwepo na mmiliki wakati janga linatokea: mhimu kujua ya kwamba ICEA 
LION haitafanya malipo ya madai kwa vifaa ulivyovikatia bima kwenye kipengele C iwapo vitu au mali hizo 
zimepotea au kuharibiwa na janga ukiwa safarini. Malipo yatafanywa tu endapo utakuwa ndani ya nchi na 
sehemu uliyoitaja kama makazi yako rasimi. Ukitaka kuwa na bima ya mali/vifaa vyako wakati ukiwa safarini 
tunakushauri ukate bima ya safari.

Hatari ya vitu vinavyolipuka: Iwapo unahifadhi vitu kama mafuta au vitu vingine vinavyoweza kulipuka na 
kusababisha ajali ICEALION haitakulipa madai hayo.

Sasa umeelewa juu ya Bima ya Nyumba kutoka ICEA LION. Iwapo utahitaji kupata bima hii tafadhali tupigie  
kwenye +255 22 2774999 / 5039 / 5059 ama tutumie barua pepe kwa insurance@icealion-tz.com.

Ni mhimu kutambua ya kwamba kiasi cha shilingi 5,000,000/= kitapunguzwa kwa kila dai kama mchango wa mteja 
kwenye janga hilo. Iwapo mfaidika wa dai hili  atakuwa amefariki malipo haya yatalipwa kwa muwakilishi wa mfaidika 
kwa mujibu wa sheria.

Kipengele F: Kinga ya mmiliki 

Kipengele hiki kina mkinga mmiliki wa jengo dhidi ya mashtaka au madai yanayoweza kuletwa na mtu wa tatu. 
Mtu wa tatu anayetajwa hapa ni yule ambaye sio sehemu ya familia au watu unaoishi nao au watu wanaofanya kazi 
nyumbani kwako. Bima hii inakulinda iwapo utashitakiwa na mtu wa tatu kwa sababu ya kifo, majeraha au ugonjwa 
uliosababishwa na ajali kwenye jengo lako.

Kipengele  G: Kinga ya mkazi na mtu binafsi 

Kipengele hiki kinakulinda wewe mkazi pamoja na wafanyakazi,au watu wanaoishi ndani ya nyumba yako dhidi ya  
mashtaka yanayoweza kuletwa dhidi ya janga lililotokea katika makazi yako na kusababisha madhara dhidi ya watu 
wengine tofauti na wakazi rasimi katika nyumba yako.

Iwapo mfaidika wa dai hili  atakuwa amefariki malipo haya yatalipwa kwa muwakilishi wa mfaidika kwa mujibu wa 
sheria.
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