
ICEA LION
Bima ya Moto

We’re Better Together



Kipengele A: Jengo  

Hii ni bima inayokatwa kwa ajili ya jengo ambapo 
mkataji ni yule mmiliki wa jengo/mkazi wakwenye 
jengo:

Bima hii inahusisha uharibifu kwenye jengo kama 
ifuatavyo:

•	 Upotevu au uharibifu wa  vifaa kama milango, 
viyoyozi, ukuta, mageti, karakana na vinginevyo 
kutokana na majanga yaliyoanishwa hapo juu.

•	 Gharama zilizojitokeza kutokana na kutafuta 
makazi na malazi mbadala iwapo janga 
litasababisha nyumba kuwa haifai kwa 
matumizi kwa mda huo.

•	 Kulipwa kwa fidia kwa mmiliki wa jengo 
ambaye hajalipwa kodi na mpangaji kutokana 
na jengo hilo kupatwa na majanga. Kiwango 
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Hii ni bima unayokata kwa ajili ya mali zako ili ikulinde dhidi ya madhara yanasosababishwa 

na moto na vianzilishi vingine vya majanga. Vianzilishi hivi ni pamoja na moto wenyewe, 

milipuko, tetemeko la ardhi,milipuko ya volcano, radi, vimbunga ,mafuriko, kupasuka kwa 

mabomba makubwa, kulipuka kwa matanki ya mafuta, vurugu, majaribio ya silaha kubwa , 

kuanguka kwa kimondo na moto uliozuka kwenye misitu au mapori.

Mali zinazokatikiwa bima hii ni majengo, vifaa vya ofisi, kompyuta, vifaa/vitu binafsi vya 

waajiriwa, fedha, mashine na kazi ya Sanaa.

 

Bima ya makazi/nyumba huwa inahusisha moto ingawa inaweza kutoa fidia ndogo kuliko 

gharama ya upotevu halisi katika janga hili, hivyo unashauriwa kuwa na bima ya moto ambayo 

ni mauhsusi kwa ajili ya moto na visababishi vingine. Hasara itakayolipwa fidia ni pamoja na 

kupoteza au kuharibika kwa mali, kupoteza faida ya biashara, gharama  kufatana na  sheria 

mpya. 

Bima ya moto ni nini?



kitakacholipwa ni kile ambacho hakivuki 10% ya  
kiasi cha thamani ya jengo.

Ni mhimu kujua kwamba kiasi kitakacholipwa hakitakiwi 
kuzidi 10% ya kiasi cha thamani ya nyumba/jengo.

Kipengele B: Vifaa & Vitu  vya ndani  

Hii ni Bima ya vifaa/vitu vya ndani vya mmiliki wa 
nyumba au hata mpangaji. Vitu hivyo ni kama samani 
za ndani, vifaa vya umeme, mapambo ya ndani na vitu 
vingine vinavyohamishika. Pia unaweza kukatia bima 
vitu/vifaa vinavyopatikana kwenye karakana yako au 
kwenye nyumba ndogo ya mtumishi. Ingawa yakupasa 
kutoa taarifa sahihi wakati wa kukata bima hii.

Kipengele C: Bima ya vifaa vyote

Hii ni bima inayokatwa kwa ajili ya mali au vifaa vyote 
ambavyo havijahusika au kutajwa kwenye kipengele A & 
B hapo juu. 

Vifaa/Vitu vinavyohusika katika katika kipengele hiki ni 
pamoja na vito vya thamani , saa, dhahabu,madini ya 
fedha, picha za thamani, nguo, miwani  , na mizigo au 
vifurushi vya matumizi binafsi. Ni mhimu kujua kuwa 
iwapo utapoteza kitu/kifaa ambacho hukukitolea 

maelezo ya bei na thamani yake utalipwa kiasi kisichozidi 
shilingi 100,000/= kama fidia. Mfano iwapo utaleta 
madai dhidi ya kuibiwa au kuharibika kwa miwani 
kutokana na majanga na haukuonesha wala kueleza 
thamani ya miwani hiyo hapo awali utafidiwa kwa kiasi 
kilichotajwa yaani kisichozidi shilingi 100,000/=

Ni mhimu kujua kwamba kuharibika  kwa kifaa/kitu 
kulikosababishwa na kuisha kwa matumizi, kushuka 
thamani, kupatwa na kutu, kuharibika kwa sababu 
za asili, kifaa/mali kutaifishwa au kufilisiwa na serikali 
au kuibiwa na mmoja ya wana familia hakutakuwa na 
ustahili wa kulipwa fidia yeyote.

Kipengele D: Wafanyakazi wa ndani 

Hii ni bima ambayo inakinga dhidi ya matatizo 
yanayoweza kutokea kwa mfanyakazi wa ndani kama 
kifo, majeraha, magonjwa yaliyojitokeza wakati 
mfanyakazi huyo akiwa katika majukumu yake ya kila 
siku. Wafanyakazi hawa ni kama dereva, mlinzi, mpishi 
na mtunza bustani.

Fidia zitolewazo katika kipengele hiki ni kama ifuatavyo:

•	 Kifo cha mfanyakazi – fidia ni mshahara wa miezi 

•	 Madai ya matibabu - ni 2,000,000/= kwa kila dai

•	 Gharama ya mazishi - ni 600,000/= kwa kila 
mfanyakazi

Ni mhimu kujua kwamba madai yako yanatakiwa 
kuwa yanazidi kiasi cha shilingi 100,000/= isipokuwa 
kwa madai ya gharama ya mazishi.

Kipengele E: Kinga ya Muajiri 

Hii ni bima inayokatwa na mwajiri kujikinga dhidi ya 
mashitaka yoyote ya kisheria yanayoweza kuletwa na 
mfanyakazi wa ndani kutokana na ajali, magonjwa,kifo 
majeraha yaliyotokea akiwa katika majukumu ya kazi. 
Bima hii itamlipa mdai/mlalamikaji kwa kuzingatia 
ukomo wa kiasi kama ifuatavyo:

•	 Mtu mmoja - shilingi 50,000,000/=

•	 Kwa kila tukio - shilingi 250,000,000/=

•	 Ndani ya Mwaka - shilingi 500,0000,000/=

Ni mhimu kutambua ya kwamba  kiasi cha shilingi 
5,000,000/= kitapunguzwa kwa kila dai kama mchango 
wa mteja kwenye janga hilo. Iwapo mfaidika wa dai 
hili  atakuwa amefariki malipo haya yatalipwa kwa 
muwakilishi wa mfaidika kwa mujibu wa sheria.



Kipengele F: Kinga ya mmiliki 

Kipengele hiki kina mkinga mmiliki wa jengo dhidi ya mashtaka au madai yanayoweza kuletwa na mtu wa tatu. 
Mtu wa tatu anayetajwa hapa ni yule ambaye sio sehemu ya familia au watu unaoishi nao au watu wanaofanya kazi 
nyumbani kwako. Bima hii inakulinda iwapo utashitakiwa na mtu wa tatu kwa sababu ya kifo, majeraha au ugonjwa 
uliosababishwa na ajali kwenye jengo lako. 

Kipengele G: Kinga ya mkazi & na mtu binafsi

Kipengele hiki kinakulinda wewe mkazi pamoja na wafanyakazi,au watu wanaoishi ndani ya nyumba yako dhidi ya  
mashtaka yanayoweza kuletwa dhidi ya janga lililotokea katika makazi yako na kusababisha madhara dhidi ya watu 
wengine tofauti na wakazi rasimi katika nyumba yako.

Iwapo mfaidika wa dai hili  atakuwa amefariki malipo haya yatalipwa kwa muwakilishi wa mfaidika kwa mujibu wa 
sheria.

Ni kitu gani kingine nahitaji kujua kuhusu bima hii ya 
Moto?
Huduma ya zima moto: ICEA LION watakulipa fidia ya gharama za zima moto.

Tujulishe iwapo umeshitakiwa: Iwapo una bima dhidi ya mashitaka kama zilivyoainishwa kwenye vipengele D 
hadi G hapo juu tujulishe kwa ajili ya msaada wa kisheria . tutakusaidia katika kulipa fidia pamoja na gharama 
za kesi ya kumshitaki yeyote anayeweza kuwa amehusika pia.

Uharibifu wa makusudi utakaotendwa na wanafamilia au wafanyakazi hautalipwa.

Fedha na Nyaraka hazihusiki: Bima yetu ya moto haikingi dhidi ya vitu kama hati, ankara, fedha, machapisho, 
medali, gari, vifaa vya gari, isipokuwa kama kulikuwa na makubaliano ya kuvikatia bima vitu hivyo.

Vifaa vinavyohamishika ni lazima viwepo na mmiliki wakati janga linatokea: mhimu kujua ya kwamba ICEA 
LION haitafanya malipo ya madai kwa vifaa ulivyovikatia bima kwenye kipengele C iwapo vitu au mali hizo 
zimepotea au kuharibiwa na janga ukiwa safarini. Malipo yatafanywa tu endapo utakuwa ndani ya nchi na 
sehemu uliyoitaja kama makazi yako rasimi. Ukitaka kuwa na bima ya mali/vifaa vyako wakati ukiwa safarini 
tunakushauri ukate bima ya safari. 

Sasa umeelewa juu ya Bima ya moto kutoka ICEA LION. Iwapo utahitaji kupata bima hii tafadhali tupigie  
kwenye +255 22 2774999 / 5039 / 5059 ama tutumie barua pepe kwa insurance@icealion-tz.com.
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