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Bima ya ajali binafsi ni nini?
Bima ya ajali binafsi ni ile ambayo inatoa fidia kwa mtu ambaye amepatwa na majeraha, 

ulemavu au kifo .ni bima ambayo pia inafidia gharama za matibabu zilizojitokeza kutokana na 

ajali, kwahiyo bima hii huwa kama nyongeza kwa bima yako ya maisha au bima ya matibabu. 

Kiasi utakacholipia kitategemea na vigezo vya bima utakayotaka kuchukua hivyo fidia 

utakayolipwa itategemea pia kipato chako cha kila siku. Bima hiiinatumika iwapo utapata 

ajali mahali popote duniani. 

Bima ya ajli ya kikundi: hii ni bima dhidi ya ajali ambayo inakatwa kwa ajili ya kundi la 

wafanyakazi, familia, waajiriwa, vyuo, vikundi vya maendeleo au kikundi chochote ambacho 

kina watu wenye kazi/dhumuni au matakwa yanayofanana.

Vitu vya msingi vilivyopo 
katika bima ya ajali 
binafsi kutoka ICEALION

Kifo: Tutamlipa mhusika uliyemtaja kwenye 
makubaliano au aliyeteuliwa au kuidhinishwa kama 
msimamizi wa mirathi yako kiasi cha mishahara ya 
mda uliokubalika kutokana na kifo kilichosababishwa 
na ajali.

Ulemavu wa kudumu: Tutakulipa fidia asilimia ya 
kiwango kilichokubaliwa katika makubaliano ya bima 
hii au jumla ya mishahara iliyokubaliwa kwa ajili ya 
ulemavu wa kudumu.

Malipo ya week (Ulemavu wa muda): Fao hili 
litakulipa malipo ya wiki iwapo utakuwa umepata ajali 
iliyosababisha kupoteza uwezo wako wa uzalishaji 
mali kwa mda .Malipo haya ni ya muda mfupi mpaka 
utakapokuwa umepona. Ukomo wa juu kabisa wa 
malipo haya ni wiki 104.

Gharama za matibabu: Tutakurudishia gharama 
za matibabu ulizolipia ikiwa ni pamoja na huduma 
ya macho na meno ambayo imetokana na ajali . 
Huduma hii  ina ukomo maalumu. 



Uokoaji wa dharura: ICEALION itagharamia gharama zote za uokoaji katika kupata msaada wa kitabibu baada ya 
ajali.

Vifaa vya msaada wa ulemavu: ICEALION italipia gharama ya vifaa vya usikivu,upumuaji,magongo au vifaa vingine 
vinavyohitajika katika kujiuguza. 

Gharama za kurudisha mwili: Iwapo utapoteza maisha, ICEALION itagharamia gharama zote za usafirishaji mwili 
mpaka mahali unapoishi.

Gharama za mazishi: ICEALION italipa gharama za mazishi kama zilizovyoanishwa kwenye makubaliano ya awali 
kabla kupatwa na umauti uliosababishwa na ajali. 

Kitu gani kingine natakiwa kujua kuhusu Bima ya ajali 
kutoka ICEALION?
Bima binafsi ya ajali ni tofauti na bima ya matibabu: Bima ya matibabu iliyoko kwenye Bima hii ya ajali ni maalumu 
kwa ajali, haiusiani na gharama za matibabu mengine yatokanayo na magonjwa mengine. Ni vyema kujua kwamba 
bima hii inaweza kuwa nyongeza kwa bima yako ya matibabu uliyonayo. Iwapo hautakuwa na bima ya matibabu basi 
bima hii ya ajali itakusaidia moja kwa moja.

Shughuli zenye hatari: Bima hii haitalipa madai kwa ajali ambayo imetokea kutokana na shughuli zenye hatari . 
shughuli za hatari zilizoainishwa kwenye sera yetu ni pamoja na mbio za magari, mbio za farasi, michezo ya kwenye 
barafu, upandaji wa milima mirefu. Ingawa unaweza kupata bima za shughuli au michezo hatarishi kwa kulipia 
gharama zaidi kwa  huduma hizi za kipekee. Tafadhali piga kwenye namba zetu kujua Zaidi. 

Wafanyakazi wa Usafiri wa anga: Iwapo unafanya kazi kwenye shirika la ndege na kwabahati mbaya ukapata ajali 
ukiwa kazini bima hii haitahusika. Hii ni kwa sababu tayari utakuwa umekatiwa bima na kampuni yako ya usafiri wa 
anga kwa ajili ya ajali.
 
Matatizo ya akili: Hatutaweza kulipa madai yantokanayo na ajali kwa mtu mwenye matatizo ya afya ya akili.

Matatizo ya uzazi: Iwapo mteja atapatwa na matatizo ya uzazi au shida ya kujifungua kufatia ajali aliyoipata 
ICEALION haitahusika katika madai haya.

Kujiua au kujiweka katika mazingira hatarishi: Iwapo umejiweka kwenye mazingira hatarishi kwa makusudi 
(isipokuwa katika kujaribu kuokoa maisha ya mtu) au kutaka kujiua ICEALION haitalipa madai hayo.

Uwendawazimu: Iwapo utapata majeraha kutokana na uwendawazimu au kuchanganyikiwa kwa akili, ICEALION 
haitahusika na malipo ya madai hayo.

Vita na ugaidi: ICEALION haitaweza kulipa madai yeyote ya ajali inayohusisha vita ,ugaidi, mapinduzi,vurugu za 
kisiasa au mapinduzi. Iwapo utahitaji kujikinga dhidi ya majanga hayo tafadhali tupigie kwenye mawasiliano yaliyopo 
hapo chini kujua Zaidi.  



BIMA YA AJALI YA KIKUNDI

ICEALION pia tunatoa bima ya ajali kwa vikundi maalumu 
kama vyama vya wanafunzi, waajiriwa na wafanyakazi. 
Bima ya ajali ya kikundi hutolewa kwenye nyaraka moja 
yenye sera za bima hiyo kwa ajili ya kikundi husika na 
mara nyingi huchukuliwa na mashirika au waajiri kama 
sehemu ya fao kwa wafanyakazi pindi kinapotokea kifo, 
ulemavu wa muda na ulemavu kudumu .hapa fidia hizi 
hulipwa kwa mwajiriwa au wategemezi wakee. Gharama 
za matibabu hulipwa pia kwa mtu aliyepata ulemavu wa 
mda. 

Bima hii huuzwa kwa kuzingatia mahitaji maalumu ya 
kikundi hivyo unahitaji kuwasiliana nasi ili tuweze kukupa 
muongozo ulio sahihi. 

Sasa umeelewa juu ya Bima ya ajali kutoka ICEA 
LION. Iwapo utahitaji kupata bima hii tafadhali 
tupigie  kwenye +255 22 2774999 / 5039 / 5059 
ama tutumie barua pepe kwa insurance@icealion-
tz.com.
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